หน้าแรกเว็บไซต์ | เทคนิคการทำขนมจีน | ความรู้จากกระทู้ | สินค้า/อุปกรณ์ | ติดต่อเรา      
28 พฤศจิกายน 2557, 04:29:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ประกาศ: อีกช่องทางหนึ่งในการหาข้อมูลเพิ่มเติม http://www.knjvip.blogspot.com ลองแวะไปเยี่ยมชมนะครับ
การค้นหาขั้นสูง  

หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องทำขนมจีนโรยสด  (อ่าน 36007 ครั้ง)
Gomin
เส้นขนมจีนวีไอพี (VIP)
Administrator
Vip Member

« เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2552, 06:46:55 PM »

ร่างเครื่องทำขนมจีนโรยสด เหมาะสำหรับผู้ต้องการทำขนมจีนขายหน้าร้าน เพียงคุณมีสถานที่หน้าบ้านขนาดเพียง 2 * 2 เมตร ก็สารถทำขนมจีนโรยสดหน้าบ้านได้
ตัวเครื่องประกอบด้วยสแตนเลสทั้งชุด มีฝาปิดมิดชิด สะดวกต่อการล้างทำความสะอาด ด้านข้างมีถาดวางอุปกรณ์ที่สามารถถอดล้างได้
ใช้มอเตอร์เกียร์ขับเพลาตีแป้ง จึงทำให้เครื่องเดินเงียบ ภายในมีระบบรีดแป้งในตัวเอง ทำให้สะดวกแก่การทำงาน ไม่ต้องหาผ้ารีดแป้ง หาคนช่วยรีดแป้งอีกต่อไป
ลักษณะการทำงาน เพียงคุณนึ่งแป้งเสร็จแล้วใส่เข้าไปในเครื่อง คุณก็จะได้แป้งเหลวพร้อมโรยสดได้ทันที
การโรยใช้การโรยโดยใช้มอเตอร์ขนาดเล็กทำให้ประหยัดไฟ ไม่ต้องเดินเครื่องโรยตลอด สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ครับ

* AllinOneV4.jpg (109.25 KB, 950x622 - ดู 13928 ครั้ง.)
แมน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2552, 02:37:47 PM »

ทำออกจำหน่ายหรือยัง และอยากทราบราคาด้วยคับผมอยู่ราชบุรี
Gomin
Vip Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2552, 08:21:09 PM »

ผมตอบรายละเอียดทางเมลแล้วนะครับ เปิดขายแล้วครับสั่งจองได้
ปณิตา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2552, 07:52:49 PM »

กำลังจะเปิดกิจการเล็กๆ ค่ะ
คิดว่าขายขนมจีนก็น่าจะดี
ขอทราบราคา กินไฟมั๊ยคะ แล้วแป้งที่เราจะเอามาใช้ต้องสั่งซื้อที่ไหน
หรือมีข้อมูลที่พอจะเป็นประโยชน์ในการเริ่มกิจการ ขอความกรุณาตอบมาทางอีเมลล์ด้วยนะคะ

ขอบคุณล่างหน้าค่ะ
ปณิตา
Gomin
Vip Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2552, 10:52:16 AM »

ร้านขนมจีนโรยสด และวีธีการทำขนมจีนโรยสดแตกต่างกันอย่างไร พร้อมทั้งงบประมาณการทำเบื้องต้น ตอบทางเมลให้แล้วนะครับ
w_pond
Beginner
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2552, 03:51:35 PM »

สนใจค่ะ
ขอรายละเอียด และราคา
เพราะว่ากำลังจะเปิดร้านขายขนมจีนเส้นสด
Gomin
Vip Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2552, 04:04:30 PM »

ขอยกไปตอบในกระทู้เครื่องทำขนมจีนรุ่นล่าสุดนะครับ
Gomin
Vip Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2552, 04:05:54 PM »

อ้อลืมไปกระทู้เครื่องทำขนมจีนโรยสดครับ
Gomin
Vip Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2552, 04:19:35 PM »

ต้องขอโทษด้วยนะครับ สับสนเอง ตอบในกระทู้นี้นะแหละถูกแล้ว
เรียน คุณ w_pond ทราบว่าอยู่โคราช และต้องการทำขนมจีนโรยสดหน้าร้าน เครื่องทำขนมจีนโรยสดตามภาพด้านบน ทำหน้าที่นวดแป้งและรีด(กรอง)แป้งเหลว ใส่ในกระบอกโรย ในภาพจะขาดกระบอกโรย ตัวเครื่องประกอบด้วย เครื่อวนวดแป้ง,เครื่องรีด(กรอง)แป้ง,และกระบอกโรยเส้น(มีให้เลือก 2 แบบ แบบใช้ไฟฟ้า และ แบบกระบอกกด มีเตาและหม้อโรยเส้นอีกใบก็โรยเส้นได้เลย ตัวเครื่องประกอบด้วยสแตนเลสทั้งชุด หุ้มภายนอกด้วยสแตนเลสอย่างดี ทำให้ล้างแบะทำความสะอาดได้ง่าย ซื้อเครื่องแนะนำการทำขนมจีนฟรีครับ หากอยู่โคราช ไม่ไกลจากขอนแก่น มีโอกาสเชิญเยี่ยมชมที่บ้านได้ครับ พร้อมให้คำแนะนำด้านการทำขนมจีนทุกรูปแบบ ราคา เครื่องทำขนมจีนโรยสด 35,000 บาทครับ ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อผมได้โดยตรงครับ 089-7801677
daniele
Beginner
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2553, 01:05:20 PM »

อยากทราบ ราคา รายละเอียด และที่ขายเครื่องนี้ครับ
สนใจมาก
ช่วยแนะนำด้วยครับ pong.69@hotmail.com
ขอบคุณครับ
aoy
Beginner
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มีนาคม 2553, 06:48:38 PM »

สนใจมากค่ะ ขอรายละเอียด และราคา เพราะกำลังคิดที่จะเปิดร้านขายขนมจีนเส้นสด
WIMPUT
Beginner
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2553, 10:08:19 PM »

helloสนใจเช่นเดียวกันค่ะ  อยากทราบรายละเอียด  กรุณาตอบกลับด้วยนะคะ  puttasiri_noo@hotmail.com
kabmoo
Beginner
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2553, 09:25:21 AM »

hello....ไม่รู้เรื่องเลยค่ะแต่สนใจจะทำขนมจีนขายค่ะ 
เลยคิดว่าอยากได้เครื่อง  แต่อยากเห็นรูปเครื่องจริงด้วยค่ะ
แล้วถ้าบ้านอยู่เพรชบูรณ์ จัดส่งให้มั้ยค่ะ
เออ...ซื้อเครื่องนี้เครื่องเดียว  ก็สามารถทำขนมจีนขายได้เลยใช้มั้ยค่ะ
ไม่ต้องซื้อเครื่องอะไรเพิ่มอีกแล้วใช่มั้ยค่ะ
ยังงัยตอบกลับด้วยนะค่ะ...kabmoo_16@hotmail.com
Charitta
Beginner
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มีนาคม 2554, 10:23:26 PM »

สนใจจะทำขนมจีนขายค่ะ  อยากซื้อบ้าง
อยากทราบราคา รายละเอียดด้วยค่ะ
เครื่องรุ่น All in oneเครื่องเดียวสามารถทำขนมจีนขายได้เลยใช่มั้ยค่ะ
ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกมั้ย วัตถุดิบซื้อได้ที่ไหน
ถ้าหากว่าอยู่ไกล สามารถนำเครื่องมาติดตั้งเองหรือไม่ เครื่องมีปัญหาจะทำอย่างไร
ขอคำแนะนำสำหรับเปิดกิจการ
ตอบทางเมลก้อได้ค่ะ

Gomin
Vip Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 มีนาคม 2554, 04:08:23 PM »

เครื่องโรยเส้นขนาดเล็กเหมาะสำหรับการการทำเส้นแบบโรยสด
แต่ต้องมีแป้งเหลวก่อนนะครับถึงจะโรยได้

* IMAG0609.jpg (67.4 KB, 384x512 - ดู 8103 ครั้ง.)
หน้า: [1] 2
พิมพ์