19 เมษายน 2561, 10:26:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ประกาศ: หากค้นหาข้อมูลไม่สะดวก ติดต่อ โดยตรงที่ 088-191 9549 Id line = knjvip

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดสัมมนาผู้สนใจทำอาชีพ การทำขนมจีน ฟรี!!!  (อ่าน 31092 ครั้ง)
Gomin
เส้นขนมจีนวีไอพี (VIP)
Administrator
Gold Member

« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2552, 07:41:08 AM »

เนื่องจากมีผู้สนใจเข้ามาเยี่ยมชมโรงผลิตเส้นขนมจีนยุคใหม่ของ โรงผลิตขนมจีนวีไอพี ขอนแก่น มีจำนวนมากขึ้น ทำให้มีเวลาทำงานอย่างอื่นน้อยลง ผมจึงคิดว่า จะเปิดวันสำหรับการ สัมมนาผู้สนใจ เดือนละครั้ง และ จัดอบรมวิธีการทำขนมจีนยุคใหม่ทำอย่างไร และเนื้อหาอื่นๆ เช่นเทคนิคการทำตลาดเส้นขนมจีน เป็นต้น ตามกลุ่มที่ตัดสินใจดำเนินการเป็นครั้งๆไป จึงขอเรียนเชิญคนที่ใจใจแจ้งความประสงค?ลงในบอร์ดนี้ได้เลยนะครับ question
Gomin
Gold Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2552, 03:25:41 PM »

question เนื้อหา สำหรับ ผู้สนทำขนมจีน
1. การทำขนมจีนที่ผ่านมา
2. ลักษณะการทำขนมจีน(โรยสด,ขายเส้น,เปิดร้าน เป็นต้น)
3. การลงทุนในอาชีพขนมจีน
4. จะลงทุนอย่างไร ให้เหมาะกับตัวเอง
เนื้อหา จะเน้นให้ความรู้เกี่ยวกับการที่จะตัดสินใจในการทำอาชีพขนมจีน ซึ่งปัจจุบัน ในเส้นทางขนมจีนมีทางเลือกที่เหมาะกับตัวเรา ว่าจะทำอะไรในช่วงไหน ของธุรกิจขนมจีน
หากใครมีอะไรเพิ่ม ช่วยแนะแนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ
เด็ก มช.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2552, 05:56:04 PM »

อยู่เชียงใหม่สมัครที่ไหนค่ะ
อยากทำขนมจีน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2552, 10:29:21 AM »

อยู่อุดรจะมีอบรมการทำขนมจีนเมื่อไหร่ช่วยแจ้งด้วยนะคะ
w_pond
Beginner
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2552, 03:45:27 PM »

สนใจค่ะ
ต้องทำอย่างไรบ้าง
อยู่โคราชค่ะ
attapol
Beginner
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2552, 11:05:39 PM »

hello   

[ผมสนใจ มากคับ แต่ติดตรงที่เงินทุนจำนวนเงินไม่พอ
ผมที่เคยโทรไปที่บอกว่า จะเอาไปทำที่โคราชครับ ตอนนี้ เรียนโทอยู่ที่มหาลัยขอนแก่น เพราะสนใจธุรกิจนี้จริง ๆ แต่ต้องหาเงินเรียนเอง และต้องการที่จะทำธุรกิจนี้ครับ มีวิธีการในการลงทุนแบบแฟรนไชนส์ผ่อนไหมครับ อยากทราบรายละเอียดครับ และ อยากรับฟังการสัมนาครับ/font]
Gomin
Gold Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2552, 08:40:49 AM »

ตอบคุณ w_pond และคุณ attapol ที่สนใจจะเข้าอบรมการทำขนมจีน ตามที่ได้ประกาศไปในหัวข้อ อบรมการทำขนมจีนฟรี นั้น มีผู้สนใจติดต่อมาพอสมควร โดยส่วนมากจะเป็นทางโทรศัพท์ทำให้บางครังผมไม่ได้จดชื่อที่อยู่ไว้ผมต้องขออภัยจริง ๆ ใครที่เคยติดต่อไว้ ผมจะจัดทำหัวข้อใหม่ เป็นวิธีการทำขนมจีน ,การลงทุนการทำขนมจีนไว้ในเวป ,หรือใครอยากให้มีหัวข้อไหนก็สามารถเพิ่มเติมเอง เพื่อเป็นข้อมูลในการแลกเปลี่ยนเกี่ยวกับการทำขนมจีน ผมยินดีเป็นอย่างยิ่งนะครับ
ส่วนคุณattapol การลงทุนแบบแฟรนไชนส์ให้ผ่อนของผมไม่มีนะครับ แต่ของผมจะเป็นการสนับสนุนบางเรื่องที่ผู้ต้องการทำยังไม่พร้อมเช่น หากมีสถานที่ทำเลดีๆ แต่ยังไม่มีเครื่อง แต่ต้องการทำก็จะเข้ามาแลกเปลี่ยนในการร่วมมือกันเป็นคนๆไป หาอยู่โคราชแล้วมาเรียนที่ขอนแก่น แวะเข้ามาเยี่ยมชมที่บ้านได้นะครับ
nung
Beginner
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2553, 03:32:48 PM »

สนใจครับ  สมัครยังไง  และจะสัมมนาเมื่อไหร่ เพราะผมอยู่ที่ขอนแก่นครับ 
Seksan
Beginner
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2553, 10:30:18 PM »

อยู่ชลบุรี สนใจสมัครเข้าอบรมครับ
Gomin
Gold Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2553, 01:33:45 PM »

ตอนนี้กำลังประสานกับทางอาจารย์ในมอขอ และหลายๆส่วนที่จะจัดทำโครงการสัมมนาอาชีพขนมจีนยุคใหม่ เมื่อได้วันเวลาและสถานที่แน่นอนจะแจ้งให้ทราบ หากใครสนใจแจ้งไว้ในบอร์ดเราจะติดต่อกลับทางอีเมลที่ท่านให้ไว้ ทันนีที่ทุกอย่างพร้อมนะครับ
isara
Beginner
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2553, 01:44:16 PM »

สนใจครับพี่โกมิน ผมอิศราเองครับ ขอจองด้วยคนนะครับ
พอดีจะให้แฟนไปหัดเรียน อาจจะได้ใช้บริการพี่โกมินอีกเร็วๆนี้ครับ
pun
Beginner
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 มีนาคม 2553, 12:06:04 PM »

หวัดดีครับผมสนใจอยากทําขนมจีนและการลงทุนช้วยส่งรายการต่างให้ด้วยนะครับpunjun99@hotmail.com(พันครับ)
aoy
Beginner
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 มีนาคม 2553, 08:37:08 PM »

ขอรายละเอียด ในการอบรมขณะนี้อยู่กรุงเทพ พร้อมราคาอุปกรณ์ในการทำเส้นขนมจีนสด รบกวนตอบทาง mail นะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2553, 08:51:06 PM โดย aoy » บันทึกการเข้า
tumraisaw
Beginner
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 20 เมษายน 2553, 09:28:03 AM »

ไม่ทราบว่ายังทันอยู่หรือเปล่า..ตอนนี้อยู่ขอนแก่นพอดีครับ..เป็นช่วงนี้ได้ยิ่งดีคับ..tuakaenoi@hotmail.com :081-4914311 แจ็ค
THE OxyGenn
Beginner
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2553, 01:05:50 PM »

clapping  สนใจค่ะแต่ว่าอยู่ ศรีราชา ชลบุรีอ่ะค่ะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์